อารมณ์แปรปรวนมากๆ

กระทู้คำถาม
บอกก่อนนะคะเรามีนิสัยที่ โลกส่วนตัวสูงมากๆค่ะ  และก็ชอบมองโลกในแง่ร้าย เเล้วเราก็มีนิสัยที่ย้อยเเย้งด้วยค่ะ เช่น การที่เราบอกว่าเราโลกส่วนตัวสูง เเละอีกใจ เราก็อยากมีเพื่อนอยากชวนเพื่อนมาเล่นที่บ้าน เเต่พอเรากลับมาบ้าน เราไม่อยากเจอใครเลยค่ะ เราอยากอยู่คนเดียว ไม่อยากให้ใครมาหา  เรื่องของเรื่อฃคือ เรารู้สึกน้อยใจกับพฤติกรรมของตัวเอง ที่ทำไมควบคุมอารมณ์ไม่ได้นะ ทำไมต้องเป็นแบบนี้ เราร้องไห้บ่อยมากๆค่ะ เพราะกลัวคนอื่นอึดอัด กลัวคนอื่นมองเราไม่น่ารัก  เราเคยถามคนอื่นว่าอึดอัดไหมที่มีเราเป็นเพื่อน เพื่อนก็ตอบกลับมา ไม่เลย ให้กำลังใจเรา เเต่เรา ยังกังวลว่า เพื่อนตอบจริงๆใช่ไหม  เราเหนื่อยค่ะ เราอารมณ์แปรปรวนมาก ตอนนี้เราร้องไห้อยู่ค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่าเราจะไปคุยกับใครดี เราอยากพูด บางทีเราเป็นแบบนี้บ่อยๆ เราอยากหายไปจากโลกนี้เลยค่ะ เรารู้สึกว่าเราไม่เหมาะกับการอยู่บนโลกนี้ เราอยากเกิดใหม่ อยากเกิดเป็นคนที่มองโลกในเเง่ดี  ไม่โมโหง่าย 😢😭😭😭😭😭😭😭😢😢😢
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่