แฟนเก่าบอกจะกลับมา

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ แฟนเก่าเป็นคนอายุน้อยกว่าปีกว่า พอดีว่าเลิกกับแฟนเก่าได้ประมาณ4-5เดือน เหตุผลที่เลิกคือเขาไม่ง้อเราเวลาเรางอล ปล่อยให้หายงอลเองตลอดเวลา จนเราหมดความอดทน แต่มันไม่ใช่เเค่เรื่องเดียว มีหลายๆเรื่องด้วยค่ะ ตอนเลิกได้ประมาณ1อาทิตย์ เราไปขอคืนดี แล้วเขาบอกว่า เขาจะไม่กลับมาอีกเขาตัดสินใจแล้ว แล้วเราก็เลิกติดต่อเขา เขาก็บล็อกเฟสเราไป พอประมาณ3เดือน เขาปลดบล็อกเฟสแล้วแอดมา เราก็ไม่ได้อะไรเลยรับแอด พอ4-5เดือน เราลืมเขา แต่ถามว่าลืม100%มั้ย ก็ไม่ค่ะ บางอย่างก็ยังจำ เขามาขอคืนดี แต่เรายังอยากอยู่คนเดียว เป็นคนที่ติดซีรีย์ชอบดูหนัง ชอบทำอะไรคนเดียวไปแล้ว เราก็บอกเหตุผลของเราไป แต่เขาก็ยังยืนยันว่าจะรอ เขาบอกว่าเขาผิดไปแล้ว เขาคุยกับคนอื่นแล้วมันไม่มีความสุข ไม่มีเราแล้วมันยิ้มไม่ได้มันร้องไห้ตลอด เราให้อภัยเขามาแล้วหลายครั้ง จนเราเจ็บจนเรารู้สึกว่าเราควรพอแล้วนะกับคนๆนี้ เราควรจะตอบเขายังไงให้เขาไปจากเราจริงๆ แบบที่เขาจะได้ไม่ต้องรอเราจนเราพร้อมจริงๆ เราไม่อยากกลับไปอีกแล้วค่ะ 🥲
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่