ขอคำแนะนำที่เที่ยวในตัวเมืองเชียงใหม่ภายในเวลา 5 ชั่วโมง หน่อยค่า 🥺

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

เข้าเรื่องเลยนะคะ พอดีว่าต้องเดินทางไปธุระตอนช่วงบ่าย 2 จากตัวเมืองเชียงใหม่ แต่ถึงสนามบินเชียงใหม่ตั้งแต่ 9.00
ตอนแรกแพลนไว้ว่าจะนั่งรถเข้ามาในตัวเมืองเชียงใหม่ มาเที่ยวแวะคาเฟ่ ร้านอาหาร แถวนิมาน และไหว้พระแถวๆนั้น

แต่มีคำถามอยากถามผู้รู้ดังนี้ค่ะ
1. จากสนามบินมานิมมาน สามารถนั่ง bus หรือรถแดงมาก็ได้ ใช่มั้ยคะ
2. ร้านอาหาร คาเฟ่ และวัด แถวนิมมาน สามารถเดินได้มั้ยคะ
3. และข้อสุดท้าย อยากขอคำแนะนำและลายแทงสำหรับ 5 ชั่วโมงนี้ด้วยค่า ><

ปล. เดินทางคนเดียวนะคะ ไม่ได้เช่ารถ และไม่มีใบขับขี่จักรยานยนต์ด้วยค่ะ 

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 💙
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่