[CR] The Yana Villas Hua Hin กับวันมรสุมเข้าพอดี

กระทู้รีวิว

สวัสดีค่า มาเจอเล็กอีกแล้วค่า วันนี้เล็กจะมาพาทัวร์หัวหินนนน สไตล์คนมีลูกเล็ก เริ่มเล้ยยย
ทริปนี้ 14-15 พ.ย. 2564 ค่ะ ตอนจองที่พักนี่ประมาณวันที่ 4 พย แล้วมาดูน้ำขึ้นน้ำลงไง ว่าน้ำขึ้นไหม เพราะใกล้ลอยกระทง ที่ไหนได้เจอแอพบอก  ฝน 100%นะจ๊ะ  แล้วก็ดูทุกวัน จนวันไปอ่ะ 05.30 ล้อหมุนเดินทาง พอ 7.30 น. เข้าสมุครสงคราม คือครึ้มมหมอก ทั้งๆ ที่ออกจากกรุงเทพ ฟ้างสางแดดอ่อนแล้วอ่า ในใจแบบ ฝน 100 ฝน100 ทำใจ แล้วก็แบบ ขับมาเรื่อยๆ ไม่ได้เร่งรีบอะไร เพราะ ทางโรงแรมแจ้งว่า เข้าเช็คอิน 15.00 น.
9.30น. แวะมาลัยฟาร์ม เสียค่าเข้า 100 บาท ได้ตะกร้าหญ้าขนกับแครอทมา 1 ตะกร้าน้อย เดินชมได้ไปทั่วเลย  อากาศก็กำลังดีเลยแหละ ครึ้มๆ จะร้อนจะฝนจะอะไรไม่รู้ 5555  สัตว์ที่นี่สะอาดสะอ้านนะคะ ที่นี่เขาดูแลดีอ่ะ สำหรับคิดแบบนี้นะจากที่ไปๆที่อื่นมา เลี้ยงระบบเปิด ธรรมชาติดี 

พี่เขามาอภิปราย เรื่องราวต่างๆ แบบผู้เชี่ยวชาญเลยจ้า แนะนำทุกสิ่งอย่างที่นี่คือดีมาก 

หลงอยู่มาลัยฟาร์มอยู่ 1 ชม. เราไปต่อกันเถอะ  หิวข้าวแล้วด้วย แวะกินข้าวมันไก่ที่นี่เลย อร่อย เนื้อนุ่ม น้ำซุปอร่อย ต้องลองค่ะ 

11 โมง กับท้องฟ้าอันสดใส 5555555555

ไปค่ะ ไปซาฟารีกันต่อดีกว่า ยังเข้าโรงแรมไม่ได้นี่เนอะ  ทางเข้านี่ทรหดมหาโหดจริงๆ คือลึกแบบลึกจริงๆ ถ้าไปแบบใกล้ๆ (ตามป้ายนี้เลย) เรากลับมาทางนี้รู้สึกใกล้555 ก็ปักหมุด สนามกอล์ฟบันยันนะคะ แล้วขับไปจนถึง 3 แยกเห็นป้ายซาฟารีอ่ะ ถึงเข้าดีกว่า 

ค่าเข้าคนละ 250 บาท เด็กน้อยเข้าฟรีนะคะ 
มาถึงเข้าห้องน้ำก่อนเลย 

นกที่นี่เชื่องมากๆ 

พนักงานที่นี่คือ เซฟมาก ทุกคนที่อยากให้อาหารสัตว์ต้องใส่ถุงมือ คือดีเลิศ คนไม่มากด้วย มีโชว์สัตว์เป็นรอบๆ  เราไปไม่ทันโชว์เสือ แต่ไปทันโชว์ช้าง สนุกดี เด็กก็ตื่นตาตื่นเต้นด้วย 

จะให้อาหารยีราฟ ตะกร้าละ 100 บาท 

อากาศครึ้มมาอีกแล้ว บ่าย 2 แล้วด้วย เข้าโรงแรมกันดีกว่า 

เนี่ยๆทางออก

ครึ้มไหมละคะ 

ถึงโรงแรมแล้วจ้า เช็คอินได้เลยซิคะ ฝนตกหนักมากขนาดนั้น 55555555  เล็กจองห้อง  PRIVATE POOL SUITE  มีอ่าง มีสระ ส่วนตัวครบ ฝนตกก็ยังมีกิจกรรมในห้องทำกับเด็กน้อย คือแบบฝนตกง่า ไปไหนไม่ได้ 555

เล็กแอบแวปมาตลาดสดเขาตะเกียบ มาหาซื้อของทะเลกิน มื้อบ่าย 555 ราคาก็คือ ทั่วไปอ่ะ หอยนางรมใหญ่ตัวละ 80 บาท เนื้อในไม่อวบเล้ย แต่หอยแครงอวยอั้นน่าทานมากๆ ชุดละ 150 บาท ข้าวถุงๆละ 20 บาท  ยำหอยนางรม คือหอยจุกมาก 150 บาท ราคาประมาณนี้แหละ ที่อยากพบเจอ  แต่มางมาคือ แคปและต้องระวังรถสวนอีก คือลำบากพอสมควร แหละ 

ขนมตอนบ่าย มี พนง นำมาให้ ของหวานอ่ะ 

สำรวจลิ้นชัก

17.00 น. ออกมาสำรวจ ฟ้าหลังฝนหน่อย 

ครึ้มเชียว 5555

กลับห้องดีกว่า หนาวด้วย

ที่นี่คือ สแกนบาโคท รายการอาหารขึ้นเลยจ้า 

มีลำโพงให้ฟังเพลง ชิวๆด้วยจ้า ไม่ต้องแบกไปเอง 

หน้าตรงปกนะคะ  280 บาท คืออร่อยคุ้มราคามาก กินไป 2 ชิ้น ไม่ไหวอิ่ม แล้วสั่งกะเพราปลสหมึกมา คืออิ่มจุกๆไปจ้า 

สระส่วนตัวที่ห้อง คือ เย็นเจี๊ยบ 

เราชอบที่นี่นะ เราไม่ต้องแบบร้องเลยอ่ะ เขาเตรียมาซัพพอร์ตอย่างแท้จริง เราไปสั่งข้าวผัดไข่ ไม่ใส่ผักไม่ใส่หมู เพราะบ่าวอายุขวบนิดๆ เขาเอาอาหารมาเสริฟ รอบแรก บ่าย 3 เอาสีชมพูมาให้ มาเจอบ่าว ตกใจ บอกว่านึกว่าน้องผู้หญิงเลยเอาจานสีชมพูมาให้  พอมารอบส่งพิซซ่ารอบมืด เขาติดจานสีฟ้ามาด้วย บอกเอามาให้น้อง คือน่ารัก 

มาค่า เช้าแล้ว เช้านี้ก็มีฝนนิดหน่อย

ความน่ารักของ เดอะยานา คือ อะไรที่เป็นของเด็กๆ เขาพร้อมซัพพอร์ตจนรู้สึกประทับใจมากๆ  เราเลือกมาทานรอบเช้าสุดเพื่อจะได้คนน้อยๆ น้องไม่ค่อยกินข้าว ขอเอาข้าวใส่กล่องกลับห้อง พนงก็ไปทำออมเร็ทมาให้  ขอบคุณมากๆค่ะ 

หน้าหาดยามเช้า ถ้ามีแดด จะสวยมาก แบบมากๆ

เรามาดิวราคาม้ากัน ขี่ๆถ่ายรูป 100 บาท 

ใครกลัวเอาดีๆ 55555555

เด็กเริ่มง่วง พากลับมานอนก่อน 

มุมมหาชน 

โทนสีคือ น่าค้นหา

พอจะกลับ แดดเริ่มา โกดแล้วนะ

รอเช็คเอ้า 

ที่ The yana Villas นี่คือ แบบ ดีย์มาก เราลืมสายชาร์จกล้องไว้ เขาก็โทรตามเราเลยนะ ทันที ว่าเราลืมสายชาร์จนะคะ คือแบบ 10/10 เลยอ่ะ ไม่หัก จะหักฝนตก ก็ไม่ใช่ความผิดเขา 55555

มาต่อที่ Miss T  คาเฟ่ค่า  ตอนสั่งอาหารสายตาก็ดันเหลือบไปมอง นามบัตร The yana Villas เลยถาม พนง ว่า เป็นอะไรกับยานาเหรอ พนง บอก อ่อที่คาเฟ่นี่ เป็นของลูกชายเจ้าของ The yana Villas ครับ แล้ว มี The Palayna เป็นของลูกสาว The yana Villas อีกด้วย ร้อง อ้าว อ่อ หายสงใสไปเลยจ้า 

ที่นี่กว้างขวางมากๆ  เหมาะสำหรับครอบครัวที่มีเด็กมา กว้างขวางดี แต่เล็กแวะซื้อกลับไปทานในรถ 

ทริปนี้ถือว่าสนุกครบมาก ทั้งของเด็กและตัวเล็กเอง แต่สะดุดตรงราคาอาหารที่คาเฟ่นี่แหละ 555 ราคาไม่รวม VAT ในฐานะนักบัญชี คือแบบ หืมมมมม5555

ชื่อสินค้า:   โรงแรม the yana Villas
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่