จบ ปวส.บัญชี จะต่อมหาวิทยาลัยที่ไหนดี ที่เขาเปิดรับคะ?

กระทู้คำถาม
คือว่าตอนนี้ใกล้จะจบ ปวส.การบัญชี แล้ว แต่ไม่รู้จะต่อที่ไหนดี ไม่ค่อยรู้ว่าที่ไหนเขาเปิดรับบ้าง มึนตึ๊บ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ🥺 // อีกอย่างคือว่าเรามีแอบๆศึกษาไว้บ้างว่า ม.สารคาม เขามีเทียบอยู่ แต่ไม่รู้จริงมั้ย ถ้าจริง ในใจก็อยากไปที่นั้นแหละ ส่วนราชภัราชภัฎ ก็มองอยู่ๆ อ่ออออ คือเราอยากเข้าแบบไม่ต้องสอบอ่ะค่ะ ไม่รู้จะได้มั้ยนะ5555555+ พอดีเรา เกรดเฉลี่ย 3.80+ ไม่เคยตกจาก3.80 เลย เคยได้ยินว่าถ้าแบบเราได้3.80+ เราจะไม่ต้องสอบแข่งไรแบบนี้เลยพยายามเรียนให้ได้เกรดสูงเข้าไว้ 🤣แล้วเอาเกรดเข้าเลย ไม่รู้เข้าใจผิดรึป่าว( ใครรู้เรื่องนี้ช่วยบอกทีนะคะ🙏🏻 )\\อ่อออ คือทางบ้านอยากให้รับข้าราชการด้วย ครู บลาๆ ที่เป็น ข้าราชการอ่ะค่ะ แต่ไม่รุ้จะต่อ สาขาไหนได้บ้างถึงจะเป็นข้าราชได้ แงงงงงง ไม่รู้มันมีขึ้นตอนไรบ้างถึงจะไปถึงขั้นรับราชการ (ใครมีข้อมูล บอกได้นะคะ ชอบหาข้อมูลไว้เยอะ;-;) [ อีกข้อสิ อันนี้ส่วนตัวนิสๆ คืออ สมมุติเราจบ ปวส. ไปแล้วว แต่เราอยากไปทำงานเมืองนอกต่อสัก3-4ปีไรงี้ แล้วกลับมาเรียนต่อปริญญาตรี ได้อีกมั้ยคะ? แบบบ มาเทียบเข้าเหมือนเดิมอ่ะค่ะ ได้มุ้ยยยย สงสัยมั้กๆ ] \\ใครมีข้อมูลตรงไหน บอกได้เลยน้าาาาาา อยากรู้มั้กๆ ตอนนี้กำลังสับสนว่าจะเอาไงดี แงงงงงจะจบแล้วว55555+ >ตั้งกระทู้ครั้งแรกจะรอดมั้ยวะ😑🙄!!<
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่