เงินเดือน 37000 บาท อยากกู้ซื้อคอนโด 3.8 ล้านบาท กู้ร่วมกับแฟน จะผ่านมั้ยครับ ถ้าผ่านจะผ่อนต่อเดือนเท่าไหร่ครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับแฟนอยากซื้อคอนโดโดยการกู้ร่วมกันครับ โดยตอนนี้ผมกับแฟนไม่มีหนี้อื่นๆเลย ตัวผมทำงานเอกชนเงินเดือน 37000 บาท ส่วนแฟนทำราชการเงินเดือน 17000 บาทครับ เลยอยากจะถามพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ว่า ถ้ากู้ร่วมจะผ่านมั้ยครับ แล้วถ้าผ่านจะผ่อนต่อเดือนประมาณเท่าไหร่หรอครับผม (ผมและแฟนอายุ 24 ทั้งคู่ครับผม ^^)
ปล. ถามเพิ่มครับ ถ้าผมกู้คนเดียวเลยจะผ่านมั้ยครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่