ตรวจบ้านแล้วเจอปลวกอยุ่ตามขอบบัวหลายจุด ตรวจสอบยังไงก่อนรับโอนได้บ้างครับ

กระทู้คำถาม

เนื่องจากทำการตรวจสอบบ้านมา แล้วพบว่ามีปลวกบริเวณมุมต่างๆตามขอบบัวทั้งบริเวณชั้น 1 และ 2 โครงการจะทำการแก้ไขโดยจ้างบริษัทกำจัดปลวกมาจัดการ และตรวจสอบใหม่ เลยอยากสอบถามผู้รู้ว่าตอนตรวจบ้านอีกครั้งต้องตรวจสอบยังไงได้บ้าง หรือมีข้อแนะนำอื่นๆรึเปล่าค่ะ
ขอบคุณค่ะ

***บ้านยังไม่ได้โอน แต่มีจ่ายค่าจอง50,000บาท***
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่