Window7 คอมDell เจอลูกไปกดเล่นหน้าbitlocker แล้วโดนล็อคตลอดครับ

กระทู้คำถาม
พาสเวิร์ดจำได้ครับ ไม่ปัญหา แต่กดเข้าไปแล้วก็ยังล็อคอยู่ดี เข้าไม่ได้เลย เข้าใจว่ามันล็อคแล้วไม่สนรหัสจริงแล้ว เห็นมีโหมดRecovery แต่ไม่รู้หายังไงครับ หาข้อมูลเขาบอกให้รอ24ชม.ค่อยใส่รหัส แต่ผมก็ปิดเครื่องรอ2วันใส่อีกที ก็ยังล็อคอยู่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร  ใครมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่