คบกับแฟนมา 2 ปีกว่าแต่บางครั้งรู้สึกเบื่อ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือตัวเราคบกันแฟนมา 2 ปี ใกล้จะ 3 แล้วค่ะ คือบางครั้งในหลายๆเรื่องเรามักเบื่อแฟน (รู้ตัวว่าเราก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น) แบบหลายสาเหตุเช่น แฟนชอบในสิ่งที่เราไม่ชอบ
ความคิด ทัศนคติต่างกัน แต่เรา 2 คนก็พยายามปรับกันมาตลอดค่ะ แต่พอมาถึงจุดๆหนึ่ง เรารู้สึกว่าปรับเท่าไหร่ ก็ไม่มีทีท่าว่าเราจะเข้าใจกันมากขึ้นเลย (ก็เข้าใจกันขึ้น แต่น้อยมากในบางเรื่อง) คือเราทะเลาะกันเรื่องเดิมๆหล่อยมากขึ้น เช่น บางคืนแฟนอยากโทรกับเราทุกคืน แต่เราไม่สะดวก เพราะเค้าเล่นเกมเสร็จดึกมากค่ะ (23.00) แต่ที่ผ่านมาเรารอตลอด แต่พอเราเริ่มบอกว่ามันดึกไป เรารอไม่ไหวแล้ว เค้าก็เริ่มที่จะน้อยใจค่ะ แล้วแฟนเราขี้น้อยใจมาก ทะเลาะกันใหญ่โต ตอนนี้ก็ไม่โทรกันเลยค่ะ แต่ก็คุยแชทกันทุกวันปกติ แต่ตอนนี้เราดันเบื่อเค้ามากกับนิสัยเหล่านี้ค่ะ (ไม่แน่ใจว่าจะเข้าใจเราไหม) ด้วยความที่เราโลกส่วนตัวสูงด้วย พอเค้าเป็นแบบนี้เราก็ขี้เกียจคุยมากๆ แล้วก็ขี้เกียจปรับตัวแล้วค่ะ (เมื่อก่อนเราแทบจะไม่โทรกับเค้า แลเวก็ตอบแชทช้ามาก แต่ปัจจุบันเราโทรบ่อยมาก แล้วก็้ตอบแชทตลอดนะคะ) เราว่าเราปรับเยอะแล้ว จนเหนื่อยแล้วค่ะ แต่เรายังไม่รู้จะเลิกกับเค้ายังไง เพราะมีเค้าทุกวันมันชินไปแล้ว เราควรทำไงดีคะ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่