ในความเห็นพวกคุณ มีอาชีพอะไรทำงานหนักแต่เงินเดือน ไม่คุ้นบ้าง ครับ

กระทู้คำถาม
ที่พอเห็นภาพ คือ นักวาดกร์ตูน ทำงานหนัก 10+ ชั่วโมง และก็ หมอรักษาโรคด้วย คนเก็บขยะ คนทำความสะอาด ครูอาจารย์ ด้วย

เคยเห็นคนมีอาชีพเหล่านี้ บ่นว่าเงินไม่พอใช้จริงไหม ผมก็ไม่แน่ใจว่าไม่พอจริงไหม ก็เลยเกิดสงสัย

ขอบคุณสำหรับ ความเห็นครับ

ปล. ความทำงานหนักไม่ใช่ ชั่วโมงทำงานมากน่ะ คือ แบบ ทำงานหนักจนตายอะไรแบบนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่