ฉีดโบท็อกมา วิ่งจ็อกกิ้งกลางแจ้งจะทำให้โบท็อกสลายเร็วไหม

กระทู้คำถาม
เมื่อไม่กี่วันก่อนผมได้ไปฉีดโบท็อกกรามมา ซึ่งเป็นที่รู้กันว่าโบท็อกเมื่อโดนความร้อนจะสลายไว ซึ่งชีวิตประจำวันผมก็แทบไม่โดนความร้อนอะไรอยู่แล้วครับ เพราะทำงานในห้องแอร์บวกกับอาบน้ำเย็นตลอด จะมีก็แค่วิ่งจ็อกกิ้งทุกวันช่วงเย็นที่สวนสาธารณะวันละ3กิโล+ซึ่งเป็นกิจวัตรประจำวันแต่ตอนนี้ผมจะเว้นไป2อาทิตย์ก่อนค่อยกลับมาวิ่ง ซึ่งก็ต้องบอกว่าวิ่งเสร็จเหงื่อออกพอสมควรครับเพราะเหนื่อย จะมีผลต่อโบท็อกมากไหมครับ วอนผู้รู้ช่วยคลายข้องสงสัยนี้ทีครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่