อยากเป็นชาวคริสต์คาทอลิคเต็มตัวต้องทำไงครับ

อยากเปลี่ยนมานับถือศาสนาคริสต์นิกายคาทอลิคครับเนื่องจากได้มีโอกาศฟังเพลง Ave Maria ที่ขับร้องที่โบสเเล้วรู้สึกชอบมากครับเเละรู้สึกเกิดศรัทธาในพระเยซูกับพระเเม่มารีครับเเต่ศาสนาที่ติดตัวผมมาเเต่เกิดคือศาสนาพุทธถ้าจะเปลี่ยนไปนับถือศาสนาคริสต์นิกายตาทอลิคต้องทำไงบ้างครับถึงจะได้ขึ้นชื่อว่าเป็นชาวคริสต์เต็มตัวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่