สอบถามเรื่องการบอกเลิก ถอนรายวิชา พักการเรียน ม. รามค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราเรียนจบมีปริญญาหนึ่งใบเรียบร้อยแล้ว

และเพิ่งลงทะเบียนเรียนราม 1/64 ไป
ยังไม่ทันได้ทำเรื่องเทียบโอนแต่
จ่ายเงินและลงทะเบียนเรียนเรียบร้อยแล้ว

ต่อมาได้งานใหม่ค่ะ อยู่ในช่วงทดลองงาน
ทำให้ไม่สามารถลาไปสอบได้
เลยตัดสินใจอยากเอาวิชาออกทั้งหมด
หรือมากที่สุดเท่าที่ได้ เพราะหากจำเป็นลาวันหนึ่งคงพอทำได้

แต่เท่าที่ตามอ่าน รามบอกเลิกโดยต้องมีวิชามาสับเปลี่ยนเท่านั้น

ถ้าไปทำเรื่องพักการศึกษาไว้จะได้ไหมคะ
ระบบจะบันทึกเกรดอย่างไร

หรือว่าปล่อยไว้เลยไม่ต้องไปสอบ เกรดที่อยู่ในใบทรานสคริปจะขึ้นอย่างไรคะ พอดีลงแต่วิชาบังคับไป ยังไงก็คงต้องเรียนซ้ำ มีปัญหาข้างหน้าไหมคะ ถ้าเรียนซ้ำ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่