รถยนต์เลี้ยวตัดหน้ามอเตอร์ไซค์

กระทู้คำถาม
เราขับมอเตอร์ไซค์มาปกติค่ะ ขี่ไปได้สักระยะเห็นรถยนต์จอดอยู่ริมฝั่งซ้ายเปิดไฟเลี้ยวขวา พร้อมเลี้ยวรถมา แต่เพราะระยะกระชั้นชิดเราพยายามเบรค เเต่ไม่ทัน รถสบัดไถลไปชนรถยนต์ เราไม่ได้ขับเร็วมาก พร้อมใส่หมวกกันน็อค มีแค่แผลถลอก แต่รถเรานี่หนักเหมือนกัน ส่วนรถยนต์มีรอยบุบค่ะ

#เราอยากถามว่าใครผิดคะ ฝั่งรถยนต์จะให้ซ่อมใครซ่อมมัน เราว่าเราไม่ผิด เเละกลัวว่าค่าซ่อมรถจะแพงด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่