ตรวจ NIPT TEST ได้ผู้ชายแต่อัลตร้าซาวน์ได้ผู้หญิง

กระทู้คำถาม
เกริ่นก่อนว่าในท้องตอนแรกตั้งครรภ์แฝดค่ะ แต่น้องอีกคนดันไม่ไปต่อ คุณหมอเลยเลื่อนการตรวจ NIPT TEST[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ไปอีก 8 สัปดาห์ไปซาวน์ทุกครั้งคุณหมอบอกเป็นผ้หญิงค่ะ แต่ผลเลือดออกมาเป็นผู้ชาย

ตั้งครรภ์ได้จะ 5 เดือนแล้วค่ะรอบนี้ไปซาวน์ผลก็ยังเป็นผู้หญิงค่ะ แล้วในครรภ์ก็ไม่เห็นน้องอีกคนในท้องแล้วค่ะ

น้องจะมีโอกาสที่จะเป็นผู้ชายไหมคะ ส่วนตัวได้หมดเลยค่ะ แต่คนรอบข้างแม้กระทั่งสามีเค้าอยากได้ลูกชายค่ะ

ผลตรวจ NIPT TEST ปกติดีทุกอย่างเลยค่ะ
คุณหมอบอกว่า ที่ผลเป็นผู้ชายอาจจะเกิดจากคนที่จากไป ยังหลงเหลือเซลล์อยู่ก็ได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่