หนูยังอยากมีชีวิตอยู่

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพี่ๆ หนูอยากให้พี่ๆช่วยบอกวิธีที่ทำให้หนูหายเครียดได้ไหมคะ หนูอยู่ช่วงม.ต้น แต่ครอบครัวกดดันมาก ปมในใจหนูคือแม่ทิ้งพ่อไป และก็ไม่นานมานี้พึ่งเสียคุณปู่ไปแต่ร้องไห้ไม่ได้หรอกค่ะ หนูกลัวโดนมองว่าอ่อนแอ
ตอนนี้แม่กับมาหาพ่อแล้วนะคะ..แต่มันก็ไม่ได้ทำให้หนูดีขึ้นเพราะ ความเสียใจหลายๆอย่างที่หนูเจอมาถาโถมเข้ามาในเวลาไล่เลี่ยกัน.
.
จนวันนึงหนูเห็นลูกแมวที่เพื่อนบ้านนำมาเลี้ยง หนูอยากเลี้ยงมากเพราะมันคือสิ่งเดียวที่จะทำให้หนูยิ้ม(หนู่มั่นใจค่ะ) แต่ย่าไม่ยอมให้เลี้ยงเลย
.
หนูเหนื่อยมากเลยค่ะ หลายคนอาจจะมองม.ต้นทำไมเหนื่อย แต่หนูเหนื่อยจริงๆค่ะ หนูรู้สึกคนในครอบครัวไม่เคยรักหนูเลย แค่ใช้หนูเป็นเครื่องมือ
.
หนูเคยคิดจะฆ่าตัวตายหลายรอบแต่ก็ยังไม่เคยทำหรอกนะคะ เพราะหนูมันขี้ขลาดตาขาวไงคะ หนูมันอ่อนแอทำอะไรไม่ได้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่