กลับตัวก็ไม่ได้ ให้เดินต่อไปก็เดินไม่ถึง ทำไงดีแบบนี้

กระทู้สนทนา
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อน ว่าเราเป็นผู้หญิงข้ามเพศ (สาวสอง) เรามีแฟนแล้ว คบกันมาจะ 15 ปีแล้ว
มีความสุข รู้สึกว่าเติมเต็มชีวิตรักให้เราตลอดระยะเวลา เกือบ 15 ปี มีทะเลาะบ้าง มีสุขด้วยกันบ้าง
แต่มีบ้างที่ขัดใจเรา เพราะเค้าเป็นคนไม่หวานเอาซะเลย ไม่เคยไปดูหนัง หรือไปตลาดหรือที่ไหนๆ
เค้าจะไม่ค่อยเดินด้วย เพราะอารมย์ขี้หงุดหงิดของเค้า เค้าจะไม่ค่อยชอบที่ที่มีคนเยอะๆ แต่เราก็เลือก
ที่จะมองข้าม เพราะเป็นเรายอมรับในตัวและนิสัยของเค้า......... เข้าเรื่องล่ะนะคะ
เรื่องมีอยู่ว่า.........เมื่อช่วงต้นเดือน เฟสบุ๊คเค้ามีการแนะนำเพื่อนที่หน้าฟีด เรามองแล้วเห้ยยย!!!
นี่มันรุ่นน้องแถวบ้าน ที่เราแอบชอบตั้งแต่ประถมนี่หว่า...เป็นรุ่นน้องที่ รร. สมัยเรียนประถมฯ และ
เป็นน้องในหมู่บ้านเดียวกัน เราแอบชอบน้องเค้ามากก แต่ไม่เคยพูดคุยด้วย ทักถามกันแค่คำสองคำ
อาจเป็นเพราะสมัยนั้น เราหัวโปก อยู่ เลยไม่กล้ามั๊ง แต่น้องเค้าทักทายเราปกติ เหมือนจะรู้ว่าเราชอบแหละ
เพราะจะเขินๆทุกครั้งที่เจอหน้ากัน....... ต่อในภาคปัจจุบันล่ะนะ ^^
เราเลยแอดเป็นเพื่อนไป...ไม่นาน น้องเค้ารับแอดเรา รวบรวมความกล้าอยู่ห้านาที ทักน้องเค้าไป 
(ช่วงประมาณ บ่ายแก่) น้องเค้าออน นะ แต่.....แต่.... น้องไม่ตอบใดๆเลย เราทักไปว่า สวัสดี 
ขอบคุณที่รับแอดนะคะ ยังจำกันได้มั๊ยเอ่ย.... เค้าเงียบ ไม่ตอบ ทั้งๆที่ ออนอยู่ 
ในใจเราคิดว่า เค้าคงไม่อยากคุยกับเราหรอก เลยทำใจ ชั่งมันเหอะ ถือว่าทักทายลม อากาศไป
แต่....แต่...เรื่องที่น่าตื่นเต้นและใจชื้น เมื่อ ช่วงหกโมงเย็น แชทดังปิ๊ง...ขึ้นมา น้องเค้าตอบกลับมาเว้ยยย
ใจเราเต้นไม่เป็นจังหวะเลย น้องเค้าตอบกลับมาว่า จำได้ครับ สบายดีมั๊ยครับ....จากนั้นเราก็พูดคุยกันตามประสา
คนบ้านเดียวกัน รู้จักกัน สัปเพเหระ เรารู้สึกประทับใจ ที่น้องคุยกับเรา แต่น้องเค้าไม่เคยทักเรามาก่อนนะ 
มีแต่เราะทักไปคุยก่อน 
เรารู้สึกว่าชอบน้อง อยากพูด อยากคุย อยากเป็นมากกว่าเพื่อน น้อง แต่ติดตรงที่เรามีแฟนอยู่แล้ว รักกันมานาน
ทุกวันนี้ ก็ไม่คิดว่าหมดรักนะ ยังรู้สึกผูกพันธ์ ไม่อยากจบ แต่เพราะก็อยากลองเริ่มต้นใหม่กับน้อง (แลดูเห็นแก่ตัวเน๊าะ)
อันนี้รู้ตัว ด่าได้ แต่อย่าแรงนะ เราเลยอยากถามว่าจะจัดการความรู้สึกนี้ยังไง ลองพยายามฝืนใจ ไม่ให้คิดถึงน้องเค้า
พยายามลืม แต่ทำไม่ได้ มูฟออนจากน้องเค้าไม่ได้ ทรมานใจมาก ที่ต้องฝืนไม่ให้คิดถึงเค้า 
ความรู้สึกเรา เหมือน กลับไม่ได้ ไปไม่ถึง ยังไงไม่รู้ ควรทำไงดี ขอคำปรึกษาทีค่ะ TT อมยิ้ม42
ขอบคุณทุกๆคนที่อ่านจนจบ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่