รู้ได้ยังไงว่า ท้องหรือแค่ประจำเดือนมา

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือขอเล่าก่อนนะคะว่า เราได้มีอะไรกับแฟนเมื่อวันที่ 18 ต.ค. ค่ะ ซึ่งไม่ได้สอดใส่นะคะ แต่แฟนเอาน้องชายมาโดนค่ะ โดยไม่ได้ใส่ถุง และไม่แน่ใจในส่วนมือว่าเป็นข้างไหน ข้างที่เปื้อนน้ำเชื้อรึเปล่าที่มาโดน แต่สุดท้ายก็ได้กินยาคุมฉุกเฉินในวันที่ 19 ก่อนครบ 24 ชม.ค่ะ ผ่านไปครบ 7 วันในวันที่ 25 ต.ค. ตั้งแต่มีอะไรกับแฟนและได้กินยาไป ปจด ก็ยังไม่มาค่ะ เลยคิดว่าอาจจะเป็นเพราะยังไม่ถึงรอบเดือน เมื่อมาถึงวันที่ 28 ต.ค. จะเป็นวันรอบเดือนเราปกติค่ะ แต่เมื่อเดือนกันยา ปจด เราไม่มาค่ะ เลื่อนมาวันที่ 4 ต.ค. แทน ทำให้เมื่อวันที่ 28 ต.ค.ที่เจอแฟนอีกครั้งมันก็ไม่มาเหมือนกันค่ะ และได้มี sex กับแฟนอีกครั้ง แบบสอดใส่ค่ะ แต่ครั้งนี้ได้ป้องกันนะคะ ซึ่งแฟนก็ไม่ชัวร์ว่าได้เอามือข้างที่โดนน้ำมาสอดเรารึเปล่าค่ะ แต่ก็ได้พาไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินภายในวันนั้นค่ะ ระหว่างนี้ก็ผ่านมา 4 วันแล้วค่ะ ปจด เราก็ยังไม่มาเลย และก่อนหน้านี้ ก็มีอาการท้องอืดอยู่สักพักจนมาถึงตอนนี้ก็ยังไม่หาย และก็ยังไม่ได้กินยาค่ะ กำลังจะซื้อยามากิน และหลังกลับมาวันที่ 28 ต.ค. มีอาการปวดท้องน้อย และบริเวณช่องคลอดค่ะ เป็นพักๆค่ะไม่แน่ใจว่าเกิดจากการมี sex รึเปล่าค่ะ เพราะเป็นครั้งแรกของเราค่ะ หรือบริเวณคริสตอริสก็มีอาการเจ็บค่ะ แต่ไม่ถึง 3 วันก็หาย รู้สึกปวดหลังช่วงล่าง และปวดฉี่บ่อยค่ะ (แต่ปกติก็เป็นคนฉี่บ่อยอยู่แล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่ามันมากกว่าปกติรึเปล่า) แต่อาการคัดเต้านม ไวต่อกลิ่นไม่มีค่ะ ไม่มีอาการแพ้ท้อง อาเจียน เวีบนหัวอะไรเลยค่ะ ก่อนหน้าวันที่ 18 ต.ค.มีอาการตกขาวมามากค่ะ แต่หลังจากนั้นก็น้อยลงจนแทบไม่มี มีอาการเพลียซึมในกลางวัน และแทบนอนไม่หลับในกลางคืนค่ะ ตรงบริเวณกดแล้วแข็งค่ะ เหมือนเกร็งท้อง  แบบนี่มีโอกาสท้องมากแค่ไหนคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่