น้องหมาไม่ยอมให้อาบน้ำ

สวัสดีค่ะ เราไม่สามารถอาบน้ำน้องหมาได้ค่ะ น้องไม่ชอบอาบน้ำเป็นทุนเดิมอยู่เเล้วตอนอยู่บ้านเราน้องอาบน้ำ1-2 อาทิตย์ ครั้ง แต่มาหลังๆก็ไม่ค่อยได้อาบเพราะว่าเราต้องไปเรียนเลยต้องเอามาฝากไว้มี่บ้านคุณยาย คุณแม่ก็ทำงานตลอด2-3อาทิตย์จะมาอาบน้ำให้ที แต่ช่วงโควิดนี่ไม่ได้อาบหลายเดือนเลย คิดว่าช่วงเวลาที่ไม่ได้อาบหลายเดือนนี่อาจจะทำให้น้องต่อต้านมากขี้น เราก็ไม่อยากบังคับน้องมาก แต่ตัวมันเลอะเกินจะให้เข้าบ้านไหว จะพาน้องไปอาบน้ำที่ร้านก็ไม่ได้ เพราะน้องเป็นโรคหัวใต ความดัน พอตื่นเต้นมากๆ หรือหัวใจเต้นเร็ว น้องจะชักค่ะ เราหมดหนทางจะอาบน้ำน้องจริง เพื่อนๆคนไหนพอมีคำแนะนำบ้างไหมคะ 

ปล.น้องหมาพันธ์ชิวาว่าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่