อาการแบบนี้ในขณะทำสมาธิ เรียกว่าอะไรครับ

มันเริ่มจากผมกำลังทำสมาธิแล้ว ผมก็เกิดอาการแบบนี้ขึ้นมาโดยไม่รู้ตัว มันมีลักษณะเหมือนกับ ทุกอย่างหยุดนิ่งไปหมด มันไร้ซึ่งความคิด และความรู้สึกหรือแม้แต่ความทรงจำ มันดูมีความสุขเงียบเหมือนน้ำนิ้งและสงบมากๆ  ผมจำได้ว่าผมนั่งนานไปหนึ่งชั่วโมง โดยไม่รู้สึกเหมื่อยตัว อาการแบบนี้เรียกว่าอะไรครับในขณะทำสมาธิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่