Shopee Express ส่งของช้ามากครับ อัพเดทก็ช้า เป็นแบบนี้ผมว่าสมควรได้เวลาย้ายแล้วล่ะ

กระทู้สนทนา
คือปกติสั่งของวันนี้เช้า พรุ่งนี้จะได้
ของ 3-4 ชิ้นล่าสุดทางเลือกขนส่งมีแต่แบบ Standard ซึ่งผมก็ไม่คิดอะไร แต่พอสั่งมาทีต้องรอนานมาก อย่างเร็วก็ 2 วัน (สั่งวันนี้ อีก 2 วันได้) อย่างช้านี่ 3-4 วัน มาตรฐานเก่าที่ 1 วันได้ไปไหนครับ?
อยากได้คำตอบว่าถ้าคุณส่งช้าทำไมไม่ยอมให้ร้านขนส่งทางเลือกอื่นครับ Kerry/Ems/Flash/ฯลฯ
คือไม่ต้อง coppy paste มาตอบผมเนอะ ผมแค่จะมาบอกว่าถ้ามันช้านักผมมีทางเลือกอื่นนะ เผื่อคุณจะลืมว่ามันมี Lazada อยู่บนโลกนี้ คุณ Shopee

หลักฐานว่ามันช้าและไม่มีอัพเดทความคืบหน้าให้เลย 1วันกับอีก1ชม. ของผมไปค้างอะไรที่ Sorting Center อะ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่