เสียใจเรื่องความรักค่ะ ไม่ค่อยจะไหว ขอกำลังใจหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
เราชอบคนนึงมาสักพักแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ทักหาเขา พอเรื่อยๆเราก็มารู้ว่าเขาไม่อยากมีใครเพราะเพื่อนเขาบอกเรามา เราก็บอกเขาไปว่าเราขอโทษ แล้วเราก็ไม่ทักหาเขาไปเดือนนึงค่ะ แล้วอยู่ๆต้นเดือนตุลาเราก็คิดอะไรอยู่ไม่รู้ เราก็ทักไปอีกแล้ว ทักเรื่อยๆทักแบบว่าฝะนดีนะ พักผ่อนเยอะๆ จนเมื่อกี้เลย เราอยากรู้ว่าเขารำคาญเราไหม เพราะเราเป็นคนที่คิดมากมากๆค่ะ เราเลยฝากถามเขา ให้เพื่อนถามให้ เพื่อนก็บอกมาว่าเขาก็เหมือนจะรำคาญแต่ก๋ไม่รำคาญ แต่จะรำคาญตอนที่เราทักรัวๆอะค่ะ เรารู้สึกผิดมากๆๆเลยค่ะตอนนี้ เราไม่ได้มีเจตนาที่จะทำให้เขารำคาญเลยค่ะ เราแค่อยากคุยด้วย เราแค่อยากบอกฝันดีเขา แค่นี้เลยค่ะ ตอนนี้เราสับสนมาก เราควรชอบต่อไปไหม ชอบในที่ของเรา หรือตัดๆใจไป ถ้าเราชอบต่อเราก็ยังอยากทักหาเขาแต่เราคงทักแค่เดือนละครั้งอะค่ะ เราอยากบอกเขาในทุกๆเดือนว่าให้เขามีความสุขในเดือนนั้นๆแค่นี้เลยค่ะ เราพูดไม่ถูกเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่