ทำไมผู้ชายถึงชอบคิดว่าผู้หญิงโง่จนไม่รู้ว่าเขาแอบไปมีผู้หญิงคนอื่นหรอคะ

กระทู้คำถาม
ทำไมผู้ชายถึงชอบคิดว่าผู้หญิงโง่จนไม่รู้ว่าเขาแอบไปมีผู้หญิงคนอื่นทั้งๆที่มันแสดงออกค่อนข้างเห็นได้ชัดขนาดนั้น แต่ทำไมเขายังคิดว่าเราโง่จนเขาโกหกอะไรก็ได้หรอคะ?

คือเรามีแฟนแล้วเรากับเขาไม่ได้อยู่ด้วยกัน อยู่คนละจังหวัดกัน แล้วเขาก็เป็นคนต่างชาติด้วย (เขาพูดไทยได้) แต่ตอนนี้เรารู้สึกว่าเขาออกห่างเราเรื่อยๆ เขาแต่งตัวดีขึ้น ทำความสะอาดร่างกายดีขึ้น ปกติเขาจะไม่ค่อยสนใจเรื่องพวกนี้เท่าไหร่แต่ตอนนี้เปลี่ยนไปเยอะมาก อาบน้ำทุกวัน ตัดเล็บสั้น เอารถไปล้าง แล้วปิดโทรศัพท์ตอนนอนด้วย เรารู้สึกว่าแปลกขึ้นเรื่อยๆ แต่พอเราถามเขา เขาก็บอกเขาทำงานลำบากมาก ไม่มีเวลาให้เรา แล้วตัดสายเราเลย ปกติคุยกันก็จะให้เราเห็นห้องเขาปกติ แต่ตอนนี้ไม่ยอมให้เราเห็นห้องเขาเลยค่ะ ไม่ให้เราเห็นว่าใครอยู่กับเขาตอนโทรหาเขาด้วย ไปจังหวัดที่อยู่ติดกันก็บ่อยขึ้นมาก ไปตลาดด้วย 

เขาบอกเราคิดเยอะไปเอง เราไม่ไว้ใจเขา เลยอยากถามว่า ถ้าเพื่อนๆเป็นแบบนี้ เพื่อนๆจะคิดเหมือนเราไหมว่าเขาแอบมีคนอื่น หรือจะคิดแบบเขาว่าเราคิดเยอะไปเอง

แล้วถ้าคิดแบบเราเพื่อนๆมีวิถีแก้ไหมคะ?
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่