คน Gen Z เป็นต้นไปดู Forrest Gump กับ Shawnshank Redemption แล้วสนุกไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีเห็นลง Netflix แล้วเป็นหนังชื่อดังมากในอดีต รางวัลมากมาย คนชมมากมาย

แต่ผมมาดูยุคนี้รู้สึกเฉยๆ เหมือนดูสารคดีชีวิตนักโทษ กับสารคดีชีวิตทหาร มากกว่าได้ดูหนัง

เรื่องเนิบๆตั้งแต่ต้นจนจบ มีคนสนิทตายบ้างไรบ้าง แต่ไม่ได้มีอะไรเป็นไคลแม็กซ์

ตอนจบก็จบไปแบบไม่มีอะไรเหมือนจบสารคดี

สมัยก่อนน่าจะดีนะ แล้วคนสมัยนี้มีใครคิดยังไงบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่