[CR] รีวิว Innisfree No-Sebum Mineral Powder

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวพันทิปทุกคน
วันนี้เราจะมารีวิวแป้งฝุ่นตัวดังของ innisfree นั่นก็คือ innisfree No - Sebum Mineral Powder
แต่ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าแบรนด์ innisfree เป็นของประเทศเกาหลีใต้
ซึ่งจุดเด่นของแบรนด์ innisfree คือผลิตภัฑณ์ของเขาจะมีส่วนผสมธรรมชาติจากเกาะเชจู
และแป้งฝุ่นที่เราจะมารีวิววันนี้เขาก็ได้เคลมกันมาว่าเป็นแป้งฝุ่นที่มีเนื้อแป้งบางเบา ไม่อุดตัน เหมาะกับผิวมัน ผิวเป็นสิว
และมีส่วนประกอบของแร่ธาตุธรรมชาติจากเชจูและมิ้นท์
 เราซื้อที่shop innisfree อยู่ตรง saim centerpoint ราคา 270 บาท

มาดูที่ตัวแพกเกจกันเลย
 ตัวกระปุกแป้งมีสีเขียวมิ้นท์ มีขนาดกระปุกที่เล็ก กะทัดรัด ดูแล้วน่ารักปุกปิกมากกกกก
ที่ชอบแพกเกจมากๆเลยคือมันพกพาได้สะดวกค่ะ กระปุกเล็กๆน่ารักๆ

พอเปิดหมุนฝาออกมาก็จะเจอกับพัฟให้มากับตัวแป้งฝุ่น สำหรับเราคิดว่าพัฟมันแข็ง
แต่พอใช้ไปนานๆ มันก็นุ่มไปเอง5555 แต่รู้สึกว่าพัฟมันเล็กไป
ไม่ทันใจ วันไหนรีบก็คือใช้แปรงปัดไปเลยจ้าา555

เนื้อแป้งของเขาบอกได้เลยว่าละเอียดมาก และนุ่มมากๆ ตัวแป้งจะมีกลิ่นคล้ายๆสมุนไพร
เราว่ามันน่าจะเป็นกลิ่นมิ้นท์  ตามที่ทางแบรนด์เคลมมาเลยค่ะ555

ความรู้สึกที่ได้ลองใช้ เป็นแป้งที่ทาแล้วเหมือนไม่ได้ทา ไม่วอก
ถึงเนื้อแป้งจะสีขาวแบบขาวมาก แต่พอทาแล้ว ไม่ได้ขาวขึ้นเลยค่ะ555 สีผิวก็ไม่ได้เปลี่ยนด้วย 
เนื้อแป้งบางเบา ไม่หนักหน้า ใครที่ผิวแพ้ง่าย หรือผิวเป็นสิว ใช้ได้ไม่ต้องกลัวอุดตันเลยค่ะ
ส่วนตัวเราเป็นคนที่ผิวมัน และผิวแพ้ง่าย
ทางแบรนด์ก็ได้เคลมเรื่อง No - Sebum เหมาะกับคนผิวมัน และผิวเป็นสิว
สำหรับเราแล้วแป้งตัวนี้ถือว่าใช้งานได้ดีมากเลยสำหรับคนผิวมันค่ะ

ปกติแล้วเราจะใช้ทาหลังลงรองพื้น หรือ BB  โดยจะเอาแปรงมาปัดแทนการใช้พัฟตบ
แป้งสามารถควบคุมความมันได้ประมาณ 2-3 ชั่วโมงค่ะ แต่ถ้าระหว่างวันเราหน้ามัน
เราก็จะใช้พัฟมาตบเฉพาะบางจุดที่มันมากๆค่ะ เช่น หน้าผาก แก้ม ปีกจมูก

คะแนน
แพกเกจ : 9/10 ส่วนตัวชอบสีและขนาดของกระปุกเลยค่ะ555
ความคุมมัน : 8/10 สำหรับเราคิดว่ามันโอเคเลยค่ะในราคานี้
ความคุ้มค่า : 8/10 สำหรับเราคิดว่าใช้ได้นานพอสมควรเลยค่ะ คุ้มค่ากับราคา

สุดท้ายแล้วกระทู้รีวิวนี้เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวของเราล้วนๆเลยค่ะ
เราก็ไม่ได้เป็นคนที่ชอบแต่งหน้าเท่าไหร่ ก็เลยไม่รู้จะรีวิวยังไงบ้าง

หวังว่าการรีวิวครั้งนี้จะเป็นประโยชน์ต่อทุกคนนะคะ
ขอบคุณค่ะ
ชื่อสินค้า:   Innisfree No-Sebum Mineral Powder
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่