คบกับแฟนมา12ปีมีลูกสาวด้วยกัน2คนแต่เธอทิ้งทุกอย่างไปอยู่กับทอม

กระทู้คำถาม
ผมกับแฟนผมเริ่มจากคบกัน เริ่มจาก0 แล้วค่อยๆสร้างเนื้อสร้างตัวด้วยกันมีลูกสาวด้วยกัน2คน จนชีวิตสุขสบายดี ผมตามใจเธอทุกอย่างอยากกินอะไรอยากไปไหน ผมพาไปหมด อยากได้อะไรถ้าให้ได้ผมก็ให้ มีปัญหาทะเลาะกันเรื่องแอบคุยกับคนอื่น2ครั้ง (คุยกับผู้ชาย2 นะครับ)  ผม1ครั้ง แต่ก็ให้อภัยกัน แล้วพักหลังเธอมีเพื่อนเป็นดี้กับทอมหลังวงการเธอก็มีแต่ทอมกับดี้ผมก็เลยปล่อยไม่คิดว่าแฟนเราจะชอบทอม ทุกคนในวงผมรู้จักหมดเพราะเวลาแฟนไปผมไปด้วย หลังๆผมก็ไม่ค่อยไปเพราะไว้ใจ สุดท้ายเดือนกันยายนผมจับได้ว่าเขาแอบคุยกับทอม (ทอมคนนี้ก็ในวงเพื่อน)ต่างคนต่างรู้ว่าต่างคนต่างมีแฟนแล้ว พอจับได้เธอเลิกกับผมแล้วไปอยู่กับทอมคนนั้น ซึ้งต่างคนก็ต่างเลิกกับแฟนตัวเองอีก ไปอยู่ด้วยกัน ผมก็ตามง้อตลอด จนวันนี้เธอบอก เธอสับสน เลือกไม่ถูกมืดแปดด้าน เพราะผมก็ดี ทอมก็ดี เขารู้ว่าเขาเดินออกมาลูกก็เสียใจ ผมก็เสียใจ แต่ถ้าเขาเลือกกลับไปทอมก็จะเสียใจ ผมงงมาก สรุปผมควรรอเขาไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่