ถามอุปกรณ์เบเกอรี่หน่อยครับ ถ้วยอลูมิเนียม กับ ถ้วยที่เคลือบเทฟล่อนกันติด อย่างไหนดีกว่ากัน

กระทู้คำถาม
ถามอุปกรณ์เบเกอรี่หน่อยครับ ถ้วยเล็กๆ หน่อยครับ ถ้วยอลูมิเนียม กับ ถ้วยที่เคลือบเทฟล่อนกันติด อย่างไหนดีกว่ากัน  ความทนทาน ทนความร้อนสูง และไม่เปนพิษในอาหาร รู้แต่ว่า ถ้วยเทฟล่อนมันดีที่กันอาหารติดถ้วย ถ้วยอลูมิเนียมต้องใช้กระดาษไขรอง พูดถึงความฟูของขนม ตัวไหนทำได้ดีกว่า จะซื้อถ้วยไปทำ คัฟเค้ก มัฟฟิน อื่นๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่