[CR] [รีวิว] เสริมจมูก เทคนิคโอเพ่น กับคุณหมอจุ๊บ @Jintarak clinic จินตรักษ์คลินิก

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวพันทิพทุกคน ^^
วันนี้เราก็อยากจะมารีวิวและแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูกแบบโอเพ่นที่จินตรักษ์คลินิก
ขอเกร่นก่อนนึดนึงนะคะ เรารู้สึกว่าจมูกตัวเองมันดูสั้นๆ ทู่ๆ ไม่สวย อยากได้แบบ พุ่งๆ 5555 
แต่ด้วยความที่ไม่เคยทำไม่มีความรู้อะไรด้านนี้เลย รู้แค่ว่ามันต้องเจ็บมากแน่ๆ  
แต่ความที่เราอยากดูดีขึ้น ก็สามารถเอาชนะความกลัวเจ็บทั้งหมดนี้ได้ 5555  
อันดับแรกเราเลยเริ่มที่หาข้อมูล การเสริมจมูกด้วยเทกนิคต่างๆ ดูมาเรื่อยๆ จนมาเจอเทคนิคแบบโอเพ่น คือ
ใช้กระดูกหลังใบหู หรือว่ากระดูกอ่อนซี่โครง ของเราเอง  !!!แต่!!! สำหรับเรา ราคามันค่อนข้างแรง เลยทีเดียว
เราเลยลองเปรียบเทียบราคา และขอรายละเอียดจากหลายๆ ที่ และดูรีวิวของแต่ละที่ร่วมไปด้วย  
สุดท้ายเลยมาจบที่ จินตรักษ์คลินิก 
เพราะว่าเราดูรีวิวการแก้จมูก ของคุณหมอเชษฐ์ แล้วทำออกมาแล้วสวย มาก ขนาดเคสที่ต้องแก้ยากๆ ยังออกมาได้สวยขนาดนั้นเลย 
ของเราทำใหม่ก็ต้องสวยมากๆ แบบนั้นเหมือนกัน (ตอนนั้นคิดแบบนี้เลยค่ะ) 

เริ่มแรก เราก็ทักแชทไปทางเพจเฟสบุ๊ค เพื่อขอรายละเอียด ต่างๆ แอดมินตอบไวและให้ข้อมูลรายละเอียดดีมากๆ 
ทางแอดมิน เขาจะขอรูป ถ่ายหันซ้าย ขวา และมุมเสย
เพื่อนำไปให้คุณหมอดู คร่าวๆ ว่า จมูกของเรา เป็นยังไงบ้าง 

ตอนแรกเราคิดว่า จมูกเรามีปัญหานิดเดียว พอ คุณหมอประเมิน แจ้งกลับมาแล้ว นั้น ..... โอ้ มีปัญหามากกว่าที่เราคิดไว้อีกค่ะ
โชคดีที่ตอนนั้น มีโปรโมชั้นวันวาเลนไทน์ ผ่าตัดกับคุณหมอจุ๊บ พี่แอดมินบอกว่าคุณหมอจุ๊บมีประสบการณ์ผ่าตัดมานานกว่า6ปี
ได้รับถ่ายทอดการผ่าตัดเทคนิคการผ่าตัด แบบโอเพ่นจากคุณหมอเชษฐ์ โดยตรง
ผ่ากับคุณหมอจุ๊บก็ได้จมูกสวย ปลอดภัย ตามคอนเซปของคุณหมอเชษฐ์ เช่นกัน  
เราก็เลย ตกลงและโอนค่ามัดจำ นัดวัน พบคุณหมอ และวันผ่าตัดทันที

เรานัดวันผ่าตัดวันที่ 21กุมภาพันธ์ ทายาชาบ่าย2โมง เริ่มผ่าตอน 5โมง ของเราใช้กระดุกอ่อนด้านหลังหูนะคะ 
พอไปถึง ก็เข้าไปเปลี่ยนชุด ใส่แพมเพิส และ ไปนอนรอ พี่พยาบาล มาทำความสะอาดจมูก
พี่ๆ เขาจะเตรียมของว่าง น้ำหวานไว้ให้เราทานระหว่างรอเข้าห้องผ่าตัด 

ระยะเวลาการผ่าตัด ของเราใช้ไปประมาน 6-7 ชม ความรู้สึกเราตอนนั้นคือ นานมาก เมื่อยไปหมด และปวด ฉี่มากกก
(ใส่แพมเพิสก็จริงแต่เราฉี่ไม่ออกเลย T^T ) ตอนนั้นมีความรู้สึกแค่นั้นเลยค่ะ 

พอทำเสร็จ พี่พนักงานก็จะมาช่วยประคองเราไปที่ห้องพัก เปลี่ยนเสื้อผ้า นอนพักสักครู่ แฟนเรามารอรับอยู่แล้ว
พี่เขาก็จะเรียก แฟนเรามาบอกเรื่อง การดูแล และการประคบเย็นประคบร้อน หลังจากการผ่าตัด 

เริ่มด้วยการประคบเย็น ก่อน ต้องใช้สำลีชุบน้ำเย็น บีบหมาดๆ และแปะไปที่บริเวณ ดา โหนกแก้ม หว่างคิ้ว
เมื่อความเย็นมันหมด ก็ให้เปลี่ยนใหม่ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ตลอด 3วัน  
ให้นั่งหลับ ห้ามนอนราบ เป็นเวลา1 อาทิตย์ และต้องใส่หมอนรองคอตลอดเวลา
ต้องงดอาหารที่มีโซเดี้ยม อาหารทะเล ของหมักดอง เพื่อลดอาการบวมและหลีกเลี้ยงการอักเสบ
พอกลับมาถึงบ้าน ความลำบากก็มาเยื่อนทันทีค่ะ 555555 
แต่เพื่อความสวย เราต้องผ่านมันไปให้ได้ 

พอผ่านไป 1สัปดาห์ คุณหมอก็จะนัดมาถอดเฝือก 

จะสังเกตุได้ว่า มันก็จะยังบวมๆ อยู่นะคะ หลังจาก ถอดเฝือกแล้ว ก็มาประคบร้อนต่อ ของเราประคบร้อนต่อไปเรื่อยๆ จนหายช้ำ

ผ่านไปอีก1สัปดาห์ คุณหมอก็จะนัดมาตัดไหม  ตรวจดูจมูกและ แผลหลังใบหู

อันนี้เป็นรูปแผลด้านหลังหูนะคะ สวย เนียนกริ๊บเลย 

ของเราตอนนี้ผ่านไป 7เดือนแล้ว จมูกเข้าที่ ดูเป็นธรรมชาติ ถูกใจเรามากๆ เลยค่ะ 
รู้สึกว่าเราตัดสินใจถูกแล้ว ที่ทำที่นี่  จมูกออกมาสวยมากๆ 

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ อ่านมาจนจบนะคะ  เพี้ยนmbpt
ชื่อสินค้า:   Jintarak clinic จินตรักษ์คลินิก
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่