ไม่เคยมีบัตรเครดิต เวลาเช็คบูโรจะขึ้นข้อมูลยังไง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ วันนี้อยากจะสอบถามพี่ๆน้องๆทุกคนที่เคยกู้เงิน สินเชื่อ หรือทำธุรกรรมการเงินต่างๆมาค่ะ 

1. ถ้าไม่เคยมีบัตรเครดิต ไม่เคยทำสินเชื่อใดๆมาก่อน ไม่เคยทำอะไรทางการเงินเลย นอกจากเปิดบัญชีเงินฝากปกติทั่วไป แบบนี้ในบูโรจะขึ้นเป็นยังไงคะ ?
2. พวกค่าใช้จ่ายอย่างอื่นเช่น เงินเข้าเดือนละเท่าไหร่ เรากดตังใช้ทำอะไร การใช้ซื้อของตาม Shopee Lazada แบบนี้จะขึ้นในบูโรด้วยไหมคะ ?
3. ถ้าหากว่าเราต้องการจะขอสินเชื่อ โดยที่ไม่เคยมีประวัติใดๆ ตามข้อ 1. มีความเป็นไปได้ขนาดไหนคะที่เราจะได้ ?
4. การขอสินเชื่อ ส่วนใหญ่แล้วใช้เกณฑ์อะไรตัดสินคะ ? คนที่รับเรื่อง รับเอกสารเราที่ธนาคารมีอำนาจตัดสินไหมคะ ? 

รายละเอียดอื่นๆคือ 
ต้องการสมัครสินเชื่อเพื่อไปเซ้งร้านกาแฟ
มีงานประจำอยู่รายได้ 20,000-27,000 (ทำมา 4-5 เดือน) 
ต้องการกู้ 100,000 

รบกวนผู้รู้ค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่