น้ำหนักน้อย อ้วนช่วงล่าง แก่ไขรูปร่างยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
เราอายุ 42 นน.45 สูง 154 มีปัญหาที่รูปช่วงลำตัวด้านบนผอมมาก แผ่นหลังจับดูเป็นแผ่นกระดูก และเห็นเป็นกระดูกสันหลังขึ้นมาเลย
ไม่ค่อยมีเนื้อหรือกล้ามเนื้อที่หลังค่ะ ลำคอยาวเหี่ยว แต่ตั้งแต่ช่วงท้องน้อย สะโพก ต้นขา หัวเข่า (หัวเข่าเนื้อเยอะย้วยจนพับ) 
น่องใหญ่ ท้องแขนใหญ่ย้วย เราควรออกกำลังกาย หรือแก้ไขรูปร่างอย่างไรดี ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ ถ้าลดนน.ลำตัวยิ่งผอมลงแต่ช่วงล่างไม่ลง
ใครมีความรู้ช่วยมาชี้ทางสว่างให้หน่อยนะคะ เครียดมากเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่