Ps4 ซื้อแบบแผ่นกับแบบดิจิตอล มันทำแบบนี้ได้มั้ยครับ?

กระทู้คำถาม
ผมพึ่งใช้ Ps4 ใหม่ๆแล้วหาข้อมูลผ่านกูเกิ้ลและยูทูปมาประมาณนึงแล้ว ตอนแรกผมก็จะซื้อแบบดิจิตอลแต่หลังจาก Ps4 ปรับราคาขึ้นมันทำให้ผมเริ่มโลเล คือผมจะซื้อเกมๆนึง อยากจะถามว่าถ้าซื้อแบบแผ่นจะสามารถซื้อ dlc แบบดิจิตอลมาใช้ได้มั้ยครับ แล้วถ้าซื้อแบบดิจิตอลจะเล่นได้กี่ไอดีครับ การจะเล่นได้กี่ไอดีนี่เป็นคำถามตัดสินใจผมเลยก็ว่าได้ แบบแผ่นผมซื้อมาแล้วใส่แผ่นเล่นได้ทุกไอดี แต่ผมไม่รู้ว่าแบบดิจิตอลซื้อมาแล้วเล่นได้กี่ไอดี ผมกะจะให้น้องเล่นด้วยครับ แล้วเรื่อง dlc ด้วย ผมไม่รู้ว่าถ้าซื้อแผ่นแล้วจะซื้อ dlc ดิจิตอลมาเล่นด้วยกันได้รึเปล่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่