คนเราตัดกันง่ายขนาดนั้นเลยหรอคะ

กระทู้คำถาม
เราคบกับแฟนมาอยู่ด้วยกันแทบทุกวัน แล้วแม่แฟนเราเข้าโรงพยาบาลคือต้องผ่าสมอง  พอผ่าเสร็จร่างกายของแม่แฟนเราข้างซ้ายจะอ่อนแรงค่ะ แล้วคือเรายังเรียนด้วยกันทั้งคู่  แต่มีบ้างบางอาทิตย์ที่เราไปดูแลแม่ให้แฟน แต่คือเราเป็นผู้หญิงตัวเล็ก แล้วแม่แฟนตัวค่อนข้างใหญ่ ก็คือเขาจะนอนติดเตียงแล้วคือเวลากลางคืนเขาจะไม่หลับค่ะ แบบเขาจะเรียกตลอดเวลาเลย ถ้าวันไหนที่เขาหลับก็คือจะโชคดีที่จะได้พัก  ส่วนแฟนเราช่วงนี้เรียนออนไลน์ทำงานกลับดึก กลับมาก็เหนื่อยแล้ว เราก็เข้าใจในส่วนนี้ แต่พอมันผ่านมาระยะนึง เหมือนกับแฟนเราคิดมากด้วยค่ะ คิดมากว่าจะพาเรามาลำบาก เขาเลยเลือกจะตัดเราออก พูดให้เราไปหาคนที่ดีกว่า พี่ๆทุกคนที่เข้ามาอ่านคิดว่ายังไงกันบ้างคะ  ส่วนตัวคิดว่ามันมีทางออกตั้งเยอะ หนูพร้อมจะให้คำปรึกษาเขาตลอด แต่พอเขาบอกจะตัดเราออก เราเลยไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะทั้งๆที่มันมีทางออกอีกตงเยอะ หรือจริงๆแล้วตัดหนูออกไปง่ายกว่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่