ฝากถึงทนายเดชา คดีชุมชนวัดม่วง

อยากติดต่อทนายเดชา ขอฝากด้วยนะครับ    อยากขอทนายเดชา ให้การช่วยเหลือคดีแทงกันตายที่ชุมชนวัดม่วง ให้ฆาตกรได้รับโทษได้มั้ยครับ ผมไม่ใช่ญาติผู้เสียชีวิตและไม่ได้รู้จักใครนะครับ แต่รู้สึกสะเทือนใจมากๆ  ตั้งแต่เกิดมาเจอเหตุการณ์หลายอย่าง  ไม่ว่าจะคดีชน9ศพ   คดีพ่อไอ้ปื้ด  คดีกระทิงแดง คดีผกกโจ้  ยอมรับจริงๆไม่มีคดีไหนสะเทือนใจเท่าวัดม่วงนี่เลยครับ เพราะอย่างน้อยคดีอื่นสังคมก็ก่นด่าสาปแช่งประนามผู้กระทำผิด  แต่คดีนี้ฆาตกรจ้วงแทงนับสิบแผล ก้มลงไปปาดคอซ้ำอย่างโหดเหี้ยม ทั้งที่เขาไหว้กราบขอชีวิต แต่คนดังผู้มีอิทธิพลใช้เส้นสายช่วยเหลือ ใช้ตังให้หลุดรอดคดี ฆาตกรลอยนวลออกมาแถมสังคมยังเห็นผิดเป็นชอบให้การชื่นชมสรรเสริญ  ฆาตกรกำลังจะลอยนวล ผมขอทนายเดชาซึ่งเป็นทนายที่ผมมองว่า มีความยุติธรรมที่สุดคนหนึ่งเสมอมาไม่เอนเอียงไปตามกระแสของสังคมมาโดยตลอด ให้ความช่วยเหลือให้ฆาตกรได้รับโทษด้วยนะครับ ไอ้ตัวปัญหาที่ไปข่มขู่เขาทั้ง4คนถูกลากเข้าคุกกันหมดแล้วครับ 2คนก็ตายไปแล้วครับ ได้ชดใช้ในสิ่งที่ตัวเองทำแล้วครับ ช่วยให้คนที่ยังไม่ได่รับโทษได้รับโทษด้วยนะครับ   เขาเสียลูกชายไปไม่มีใครมาเลี้ยงดูเขาตอนแก่แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่