ทำไมซิมทันเดอร์ ทีโอที แรก ๆ ดาวน์โหลดคลิปเร็วดี แต่ตอนนี้ใช้เวลานานมาก

กระทู้คำถาม
ผมซื้อซิมทันเดอร์ ๙๙๙ บาท มาประมาณสัก ๒ เดือน (นำมาใช้กับเราท์เตอร์) ตอนแรก ๆ เวลาดาวน์โหลดคลิปยูทูป ลงคอม ฯ ความยาวคลิปเป็น ๑๐ นาที ก็โหลดเร็วดี สัก ๒-๓ นาทีก็เสร็จ

แต่ประมาณ ๖-๗ วันที่ผ่านมา จะโหลดคลิปยูทูป ความยาว ๑๔ นาที ขนาด ๒๒๓ เม็กกะไบต์ ใช้เวลาโหลดเป็นชั่วโมง

ผมไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด แต่พิมพ์ ss ที่หน้า url youtube กด enter แล้วก็โหลด

ใครพอจะทราบบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ...

ซื้อซิมมาจาก สำนักงานของทีโอที สาขาอ.ห้วยยอด จ.ตรัง พนักงานเป็นคนจัดการตั้งค่าต่าง ๆ ให้ทั้งหมดครับ มาถึงบ้านเสียบซิมเข้าเราเต้อร์ก็ใช้ได้เลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่