เส้นรอบวงคอจะยาวครึ่งหนึ่งของเอวหรอคะ?

กระทู้คำถาม
คือเวลาเราไปซื้อกางเกงเเล้วมันลองใส่ไม่ได้ แม่เราจะเอามารัดรอบคออ่ะค่ะ5555 นึกภาพออกมั้ย อารมณ์ประมานว่าถ้ารัดแล้วปลายชนกันสนิทแปลว่าใส่ได้ ประมาณนั้น แล้วเวลาเราทำทุกครั้งมันก็ตรงทุกครั้งเลบ เราเลยอยากรู้ว่ามันมีทฤษฎีอะไรมาอธิบายตรงนี้ได้มั้ยคะ หรือว่ามันแค่ความบังเอิญ หรือยังไง5555 ไม่รู้คนอื่นทำกันมั้ยแต่บ้านเราทำตลอดค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่