ติดหรู คือยังไงหรอคะ? เราไม่เข้าใจ

กระทู้คำถาม
คนโดนว่า ว่าติดหรู คือยังไงหรอคะ แต่ที่เราเข้าใจคือ คนที่ติดหรูคือการใช้ของดีๆแพงๆ กินของแพง แล้วโพสต์ลงโซเชียล อะไรแบบนี้หรือเปล่าคะ เรามาถามเพราะว่าเราโดนว่า ว่าเราติดหรูเกินไป กินแต่ของแพงๆ แพงสุดของเรารือปลาแซลม่อน ที่นานๆเราจะกินทีนึง เราจะกินตอนที่เราอยากกินจริงๆ เราไม่เคยอัพรูปลงโซเชียลเลย เรากินเพราะเราอยากกิน เราผิดตรงไหนคะ เขาบอกเราว่านู่นก็กินไม่ได้นี่ก็กินไม่ได้ คือเรากินไม่ได้จริงๆ เราผิดหรอคะ เราผิดมั้ยคะถ้าสมมติว่า วันนี้เขาชวนเราไปกินข้าวแกง แต่เราอยากกินก๋วยเตี๋ยว นี่คือเราติดหรูใช่มั้ยคะ เราจะได้รู้ตัวเอง หมูกะทะ นานๆกินที นานมากนะคะ นี่เราติดหรูใช่มั้ยคะ มีช่วงนึงเราลดน้ำหนัก เราจะเลือกกินค่ะ ส่วนมากจะกินของในเซเว่นค่ะ เพราะมีอาหารที่คลีนๆ ค่อนข้างเยอะ ที่เราไม่บอกเขาเพราะว่า เขาชอบพูดให้เราเสียกำลังใจ เราก็จะลดไม่ได้ คือเราอยากรู้ว่านี่คือเราติดหรูใช่มั้ยคะ คนที่ว่าเราเขาอายุ 30 ค่ะ ส่วนเราอายุ 19 เขาบอกว่าเขาติดดิน อะไรที่เขาไม่เคยกินก็ได้กิน เราเลยติดหรูค่ะ🥺😔
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่