ผมต้องการคำแนะนำเรื่อง Router และ Access Point ที่จะเอามาใช้กับงาน ปล่อยสัญญาญ Wifi กับ มือถือ ประมาณ 100 - 200 เครื่อง

กระทู้คำถาม
ผมมีโจทย์ดังนี้ครับ
พื้นที่ใช้งาน กว้างประมาณ 150 ตารางเมตร ริมชายหาด ในวง Lan มี Computer ต่ออยู่ 10 เครื่อง ที่เหลือเป็นมือถือ android 100-200 เครื่อง 
สิ่งที่ผมต้องการมีเป็นข้อ ๆ ดังนี้ครับ

1. ตัว Router ใช้ตัวไหนดี งบประมาณไม่เกิน 2 หมื่นบาท
2. Access Point กี่เครื่อง งบต่อเครื่อง 3-5000 บาท
3. วิธีการวาง Access Point ควรวางห่างกันกี่เมตร และการเชื่อมต่อเข้าไปยัง Router
4. ช่วยแนะนำ Hub ที่ต่อพ่วง Computer และ Acess Point ด้วยครับ ว่ารุ่นไหนดี 

ทั้งหมดเชื่อมอยู่ในวงเดียวกันครับ

ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่