เพราะอะไรประเทศเราถึงยังมีระบบให้เด็กติด0อยู่??

กระทู้คำถาม
ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไมประเทศเราถึงยังมีระบบการติด0.ร.มผ. ผมคิดว่ามันปัญญาอ่อนมากเลยครับที่ต้องมาเกิดในประเทศที่การศึกษาแย่ประเทศใกล้ๆเราเช่น มาเลเซีย สิงคโปร์ เค้าไม่มีการมาติด0ติดร.กันแล้วปิดเทอมก็คือปิดเทอมครับจะให้เด็กมาแก้0แก้ร.ทำไมแล้วครูละจะรอทำไมผมรู้ครับว่าเด็กบางคนขี้เกียจไม่อยากทำแล้วคุณก็จะตั้งคำถามว่ามีเวลาทั้งนานทำไมไม่ทำถ้าเป็นคุณคุณติด0ติดร.จะอยากทำมั้ยครับแล้วถ้าเค้าถามแบบนี้คุณจะตอบได้มั้ยครับแล้วถ้าคุณตอบไปครูจะเชื่อคุณมั้บครับงั้นผมขอถามคุณเรียนคุณได้ความรู้แล้ว2เทอมคุณเรียนเพื่อให้ได้คะแนน50เพื่อผ่านให้ได้เกรด1จะไม่ติด0ความรู้ที่คุณเรียนมาละแค่50งั้นหรอแค่50ครูให้นักเรียนไม่ได้หรอพอเด็กไม่ได้50ครูหลายๆคนก็จะคิดว่าเด็กขี้เกียจเกเรก้าวร้าวตอนครูเป็นเด็กเคยโดนแบบนี้รึป่าวครับเพราะฉะนั้นผมจึงอยากให้การศึกษาไทยเปลี่ยนระบบครับติด0 ร มส เลิกใช้เถอะครับเลิกเอาเกรดด้วยยิ่งดีเกรด1 2 3 4 ผมว่ามันไม่ตัดสินว่าใครโง่หรือฉลาดหรอกครับอยากจะบอกเด็กรุ่นใหม่ว่าอยากทำอะไรทำเลยเกิดมาครั้งเดียวครับแล้วผมอยากจะให้มหาลัยสอบตรงไปเลยครับไม่ต้องรับเกรดเพรายังไงเราก็ต้องไปเรียนใหม่ในมหาลัยครับ#ยกเลิกติด0รมผ
[code]ใส่โค้ด
[/code]
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่