อัพเดต BIOS แล้วผิดปกติไหม

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้โน๊ตบุ๊ครุ่นนี้ 2021 ASUS TUF Gaming F15  อยู่ค่ะ เคยมีแจ้งเตือนให้อัพเดต BIOS แล้วครั้ง 1 ยังไม่ได้อัพเดต แล้วอยู่ๆดีๆก็ขึ้นจอสีฟ้า แล้วก็ให้อัพเดตค่ะ ตอนนี้ได้อัพเดตไปแล้วค่ะ แต่มันจะมีผลเสียอะไรกับโน๊ตบุ๊คไหมคะ หรือเป็นปกติของเครื่องรุ่นไหม แต่ปกติใช่ไหมคะ 😂 ตอนนี้ก็กลับมาใช่ได้ปกตินะคะ หรือต้องอัพเดตอะไรควบคู่รึเปิดอะไรช่วยเสริมไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่