เราหรอค่ะที่ไม่ยอมไปรับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เริ่มเล่าเลยนะคะ 
แต่งงาน3ปีแล้วค่ะ สามีเป็นคนมีแฟนเก่าเยอะ กิ๊กเยอะ เค้าก็บอกว่าเป็นอดีต ก็ไม่ได้อะไรจนช่วงแต่งใหม่ๆ แฟนเก่าคนนึงมาหา มาทำให้รู้ว่าสนิทกันมากนะ แบบอ่อยนิดๆ เราดูออก ทะเลาะกันบ้านแตกไป1รอบ อีกรอบคือ เราจับได้ว่าเอาเงินให้แฟนเก่า100000 แต่เค้าบอกเราว่าไม่มีเงินพาเราไปเที่ยวซึ่งเราไม่เคยขอเราออกเองได้อยู่แล้ว แต่ของตัวเค้าเองเค้าบอกว่าไม่มี ก็ทะเลาะกันอีก ว่าเอาไปให้คนอื่นทำไมหละ ก็บอกว่าสิทธิเค้า จบไปไม่มายุ่งอีก แต่เราก็เห็นว่าแอบทักกันเรื่อยๆ ผู้หญิงก็มีแฟนใหม่วนไปหลายคนหละค่ะ รอบนี้บอกให้เราไปรับมากินข้าวด้วยกันพร้อมลูกของผู้หญิงที่มีมากับสามีเก่า บอกว่าอยากเล่นกับลูกเค้า เราบอกเราไม่ไป ผู้หญิงคนนี้หลายรอบแล้ว เมื่อไหร่จะเลิกยุ่ง มีการมาบอกว่ารู้จักกันมานาน แล้ว สนิทกันเป็นเพื่อน เราเลยบอกว่าเรารู้จักกับแฟนเก่าเรานานกว่าอีกเรายังไม่ทำเลย  เราเลยถามเค้าว่าทำไมต้องไปรับทำไมมาเองไม่ได้ ก็บอกว่าแฟนเค้าไม่อยู่ไม่มีรถ โอ้ยของขึ้นค่ะ ให้ภรรยานั่งtaxiกลับจากที่ทำงาน21:00แต่จะไปรับเค้าา โอ้ยยยโกรธมาก มาว่าเราอีกว่างี่เง่า ใจแคบ แค่งงว่าผู้หญิงคนเดียวทำไมไม่จบซะที บ้านแตกหลายรอบแล้ว 
เพิ่มเติมค่ะ 
ผู้หญิงพิมพ์มาว่า หนูอยู่รรกับลูกมาเล่นกันที่โรงแรมกับแฟนพี่ไหมค่ะ สามีเราไม่ไป เลยบอกให้มากินข้าวนางก็บอกว่า หนูไม่มีรถถ้าพี่มารับก็ได้นะคคือ ผู้หญิงดีๆที่ไหน พิมพ์กับ "เพื่อน" แบบนี้ค่ะ เกรงใจภรรยาเค้าหน่อยไหม

ผิดไหมที่เราโกรธ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่