สินเชื่อ ธ กรุงเทพ วงเงินอนุมัติแล้ว จ่ายค่าดำเนินการไป 2 อาทิตย์แล้ว รวม 3% ของวงเงินกู้ แต่ยังไม่ได้เงินกู้ ปกติมั้ยคะ

ขอสินเชื่อ ธ กรุงเทพไป 
วงเงินอนุมัติแล้ว 
จ่ายค่าธรรมเนียม ค่าประกันไปแล้ว รวมๆหมื่นสอง
2 อาทิตย์ผ่านไป ยังไม่ได้เงินเข้าบัญชีเลยค่ะ
คือว่าปกติมั้ยคะ 
ตอนนี้เครียดมากๆเลยค่ะ ไม่เคยเจอนานขนาดนี้
ล่าสุดเช็คกับทาง บสย เขาแจ้งว่าธนาคารยังไม่ยืนยันข้อมูลให้ บสย เลย
ทั้งๆที่เสียเงินหมื่นไป 2 อาทิตย์แล้ว ใจไม่ดีเลยค่ะ
เพราะตอนธนาคารหักเงินไปก่อน
มีค่าใช้จ่ายส่วนหนึ่งที่ไม่ได้มีออกใบเสร็จอะไรให้เลย 
หักเงินไปเฉยๆ 8 พันกว่าๆ กับเงินสดที่เราจ่ายค่าประกันไป 3,700 แต่อันนี้มีสลิปโอน
ข้องใจว่าธนาคารยังไม่ได้ดำเนินการให้แล้วเสร็จ 
ยังไม่ตั้งวงเงินพร้อมโอน ก็เรียกเก็บเงินจำนวนนี้ไปแล้ว 
ตอนที่จ่ายไปก็เพราะเชื่อใจ และคิดว่าจะไม่นานขนาดนี้ 
ยังต้องรออีก ผ่านไป 2 อาทิตย์แล้ว ที่โดนหักเงิน
มันนานเกินไปมั้ยคะ ตอนนี้เครียดจนจะป่วยแล้วค่ะ 
ควรปรึกษาใครดีคะ ต้องไปลงบันทึกประจำวันไว้มั้ยคะ
หรือปรึกษาทนาย 
โทรเข้า call center ก็ตีกลับไปที่สาขา
สาขาก็บอกรอๆ รอสำนักงานใหญ่ 
มาถึงขั้นนี้เราจ่ายเงินไปแล้ว 2 อาทิตย์ แล้ว เรื่องยังไม่ถึง บสย เลย
ใครเคยเจอกรณีแบบนี้บ้างคะ รบกวนแนะนะด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่