จับน้องหมาขังไว้ตอนเป็นสัด เวลาไปอึไปฉี่ต้องทํายังไงคะ ??

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้หมาที่เป็นผญ.ติดสัดเป็นครั้งเเรกคะ น้องอายุ 10-11 เดือน เป็นพันธุ์ใหญ่ค่ะ ไม่ได้จะให้มีลูกค่ะ เเล้วที่บ้านมีหมาผช.อีกตัวนึงเป็นพันธุ์ไทยธรรมดาเลยค่ะ กําลังติดน้องเลยค่ะ ปกติน้องอยู่ในกรงนะคะ เวลาจะพาไปฉี่ไปอึ เราจะเป็นคนจูงเดินไปในรั้วบ้านค่ะ พอช่วงนี้น้องเป็นสัด เเล้วเรากลัวตัวผช.มารุมตอนอึฉี่ค่ะ เรากังวลมากเลยค่ะ ควรทํายังไงดีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่