มีบัตรเครดิต 3 ใบ ถอนเงินสดออกมาโปะ อีกใบ เดือนถัดไปก็ถอนอีกใบมาโปะ วนแบบนี้ 3 เดือน เป็นไรไหมคะ ?????

มีบัตร 3 ใบ ถอนเงินจากบัตรใบแรกมาใช้ 

แสิ้นเดือนถอนเงินจากใบที่ 2 มาโปะใบแรก

เดือนต่อไปก็ถอนใบที่ 3 มาโปะ ใบที่ 2 

คือวนแบบนี้ รอแค่ สิ้นปี โบนัสออก แล้วค่อยเคลียร์ อ่ะค่ะ

แต่ตอนนี้ช็อต

เลยคิดจะทำแบบที่ว่า  หรือมีวิธีไหนแนะนำหน่อยค่า

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 71
ขอบคุณทุกความเห็นค่า
ก่อนอื่น เราแค่ตั้งกระทู้ถามเฉยๆ ยังไม่ได้ทำอะไรนะคะ

ตอบหลายๆ ความเห็นรวมๆนะคะ
คือเรียนจบ ทำงานมา 2 ปีแล้วค่ะ มีบัตรเครดิต ใช้ได้ปีกว่า ตอนแรกมีแค่ 2 ใบ
ตอนหลังมีมาให้ทำเพิ่มอีกใบ
เลยรวมเป็น 3 ใบ

ไม่เคยใช้จ่ายเกินตัวค่ะที่ผ่านมา มากสุดแค่ผ่อนโทรศัพท์
แต่ก็จ่ายเต็มวงเงินมาตลอดนะคะ

มีช่วงนี้พอดีรถเสีย เลยช็อตนิดหน่อย
เลยอยากจะกดเงินจากบัตรมาใช้หมุนซัก 7,000 ค่ะ

เเต่ไม่เคยทำมาก่อน เลยมาถามดูเฉยๆค่ะ
ว่าถ้าเรากดบัตรนี้มา แล้วเดือนต่อไปยังช็อตอยู่
จะกดอีกใบมาจ่ายแทนไปก่อน
อะไรทำนองนี้เฉยๆค่ะ เพราะไม่เคยทำ เลยไม่รู้ว่าได้ไม่ได้ ดีหรือไม่ดีค่ะ

ขอบคุณค่า
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 8
มันคือจุดเริ่มต้นของหายนะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่