ใครเคยโดนซับส์สามัคคีประกันภัยทำแบบนี้บ้าง แจ้งความได้มั้ย

กระทู้คำถาม
คือผมสมัครบัตรกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ แล้วทีนี้บริษัทซับส์สามัคคีประกันภัยก็โทรมาขายประกัน ผมก็เลยตอบตกลงทำตัวราคา675บาท ผมก็ให้ประกันหักผ่านบัตร ผมก็จ่ายบัตร์เดือนสองพันมั้งสามพันมั้ง บัตรมันก็หักผมไปเดือนละพันกว่าบาท ผมก็คิดว่าหักประกัน ทำได้ประมาน3เดือนผมก็เลยยกเลิก ยกเลิกประกันแล้ว บัตรกดเงินสดก็ยังหักพันกว่าบาทอีกอยู่ดี ผมก็คิดว่าสงสัยเรากดเยอะเลยหักเยอะ สุดท้ายผมก็เลยตัดสินใจจ่ายค่าบัตรให้หมด ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะได้เคลียร์หนี้หมดแล้ว แล้วก็อยู่ดีๆประกันโทรมาถามว่าจ่ายค่าประกันยัง เจ้าหน้าที่กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ก็โทรมาบอกว่ายังไม่จ่ายค่าบัตร เราก็เลยถามประกันว่าผมยกเลิกไปแล้วไม่ใช่หรอครับ เขาก็บอกว่าใช่ครับยกเลิกไปแล้วตัว675บาทเหลือตัว609บาท หึ!!ผมสมัคตั้งแต่ตอนไหน  บอกว่าผมว่าสมัคตังแต่เดือนตุลา ผมนึกในใจ เชี้ยยยยยสมัคก่อนตัวที่กูตกลงทำอีก มันมาพร้อมบัตรกดเงินสดเลย ผมก็ถามนูนนี่นั่นขอหลักฐานขอข้อมูลการสมัคบอกผมไม่สามารถให้ข้อมูลได้ ผมก็จ่ายมาเกือบปีละ สรุปคือผมสามารถแจ้งความได้มั้ยครับ ไม่ได้อยากเอาเรื่องหรอกครับ แค่อยากได้เงินคืน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่