กำลังดูเครื่องปริ้น Epson L805

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ที่บ้านมีเครื่อง Epson L3110 แต่เวลาปริ้นภาพลงบนกระดาษglossy แล้วจะมีรอยลาก เหมือนเอาอะไรแหลมๆ มาขูดกระดาษเป็นรอยยาวค่ะ

กระดาษ เป็นglossy ขนาด210แกรม ไม่ได้หนามากยังเป็นรอยเลยอ่ะค่ะ (อยากเอามาปริ้นโปสการ์ด หรือพวกphoto cardอ่ะค่ะ ซึ่งน่าจะหนา240-270แกรม)

ตอนนี้เลยกำลังมองหาเครื่องปรื้นใหม่ ไปเจอเครื่องEpson L805ค่ะ เลยสนใจ

คำถามคือ
1) มีวิธีแก้กระดาษเป็นรอยลากไหมคะ สำหรับเครื่อง L3110
2) ถ้าซื้อเครื่อง L805จะเจอปัญหาเดียวกันไหม กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้อีก เพราะราคาค่อนข้างสูง
3) ใครใช้งาน L805 แล้วมีปัญหาอะไรจุกจิกบ้างไหมคะ แล้วก็เคยพิมพ์บนบัตรpvcไหมคะ สีซีดไหม สวยไหม (หรือใครมีตัวอย่างการพิมพ์งานโปสการ์ด พิมพ์รูปของL805มาให้ดูไหมคะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่