พนักงานธนาคารสีน้ำเงินโดนร้องเรียนจากลูกค้า แต่ทางคณะกรรมการขอหลักฐานใบทะเบียนสมรสได้ด้วยหรอครับ?

กระทู้คำถาม
ผมสงสัยครับ เนื่องจากว่า แฟนเก่าของผม เป็นพนักงานตำแหน่งรองผู้จัดการธนาคารสีน้ำเงิน และโดนร้องเรียนจากลูกค้า
เนื่องจากอาจอาศัยช่องทางที่เป็นพนักงานมีสิทธิ์เข้าถึงข้อมูลลูกค้า และนำข้อมูลส่วนตัวของลูกค้าไปใช้ในทางที่ผิด

และแฟนเก่าของผม ได้กล่าวอ้างว่า ตัวเขานั้นจะโดนไล่ออกจากที่ทำงาน จากกรณีการโดนร้องเรียนธนาคารจากลูกค้าคนนึง และทางคณะกรรมการสำนักงานใหญ่ต้องการหลักฐานใบทะเบียนสมรส หากมีใบทะเบียนสมรส จะเป็นเอกสารช่วยให้เขานั้นไม่โดนไล่ออก ซึ่งตัวผมนั้นก็อยากช่วยเหลือเขา
จึงไปจดทะเบียนสมรสเพื่อช่วยเหลือเขา ซึ่งเขาบอกผมว่า หากช่วยเหลือเรื่องธนาคารเสร็จ จะไปหย่าให้
นับตั้งแต่วันที่จดทะเบียนสมรส จนตอนนี้2เดือนกว่าแล้ว ผมยังไม่ได้การตอบกลับใดๆจากแฟนเก่าผมว่าทางธนาคารดำเนินเรื่องไปถึงขั้นตอนใดแล้ว ผมติดต่อขอทราบหลักฐาน E-mail จากทางธนาคารที่ส่งให้เขา ขอดูว่าทางคณะกรรมการสำนักงานใหญ่ ขอเอกสารใบทะเบียนสมรสจริงหรือไม่ ซึ่งเขาก็ไม่ส่งหลักฐานใดๆให้ผม
ผมจึงได้โทรไปสอบถามกับผู้จัดการธนาคารของเขา ท่านกล่าวว่า ประเด็นเรื่องใบทะเบียนสมรส ท่านไม่แน่ใจว่าทางคณะกรรมการสำนักงานใหญ่ขอดูเอกสารอะไรบ้าง แต่เรื่องราวคงไม่น่าจะร้ายแรงถึงขั้นต้องโดนออก

ผมอยากรู้ว่า กรณีแบบนี้  ทางคณะกรรมการสำนักงานใหญ่ของธนาคาร  ต้องขอเอกสารการจดทะเบียนสมรสจริงหรือครับ? และใบทะเบียนสมรสที่จดทะเบียนหลังจากการโดนร้องเรียน สามารถช่วยได้จริงหรอครับ 
ผมคิดว่า ผมอาจโดนเขาหลอก เพราะผมถามจากหลายๆคนรอบข้างผม เขาก็บอกว่า ผมโดนหลอกครับ 😭
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่