กระต่ายอายุ 1 เดือนกว่าๆกินหญ้าขนสดได้ไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
เราพึ่งเลี้ยงกระต่ายครั้งแรก เพราะทางเพื่อนของแม่เขาเลี้ยงกระต่ายแล้วมันออกลูกมาเยอะจนเขาเลี้ยงไม่ไหว เราเลยช่วยเขาเลี้ยงน้องกระต่ายอยู่ 2 ตัว ชื่อเมฆ-หมอก น้องอายุได้ประมาณเดือนกว่าแล้วค่ะ ทางเพื่อนแม่ให้น้องกินหญ้าขนสดกับอาหารเม็ดได้ แต่ตอนที่เราหาข้อมูลเพื่อเลี้ยงน้องๆเขาบอกให้เป็นหญ้าแห้งอัลฟาฟ่าแทน เราเลยไม่แน่ใจว่าจะให้น้องกินเป็นอันไหนดีค่ะ ใครรู้ช่วยบอกบุญทีค่ะ 😂

เพี้ยนปูเสื่อ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่