อยากหายไปจากคนที่เราชอบ

กระทู้คำถาม
คือผมชอบคนหนึ่งอยู่เเต่ด้วยความที่ผมเป็นคนคิดลบเวลาคุยกับเขาก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะเขาเป็นคิดคนที่คิดบวกคุยสนุกถึงจะพยายามเปลี่ยนตัวเองให้พยายามมาเป็นคนคิดบวกแต่พอทำเเล้วมันไม่ใช่ตัวเองแต่ผมเเสดงออกชัดเจนมาว่าชอบเขา เขาก็บอกเปิดใจให้ผมอยู่แต่ในทางกลับกับเขาก็มาคนเข้ามาหาเยอะมีตัวเลือกเป็นคนที่ดีกว่าผมอยู่เเล้ว มันทำให้ผมอยากหายไป เพราะรู้ทั้งรู้พยายามให้ตายเเค่ไหนเขาก็ไม่มีทางเลือกเรา ผมเลยมีคำถามว่าเราควรบอกเขาไหมว่าเราจะหายไปหรือเราควรจะหายไปเเบบเงียบๆดีครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่