แอบชอบคนหล่อมาตลอด อกหักทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไร มีใครเป็นบ้างมาแลกเปลี่ยนกัน!

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราชอบคนหล่อ คนหน้าตาดี ส่วนใหญ่มักจะเป็นคนฮอต ส่วนคนปัจจุบันที่เราแอบชอบอยู่นั้นสำหรับเราเค้าหล่อ หน้าตาดีมาก เป็นที่รู้จักแต่ไม่ได้ฮอตขนาดนั้นค่ะ เราแอบชอบเค้ามาสักพักและชอบรู้สึกดีเวลาเค้ามาดูสตอรี่ไอจี ทั้งๆที่รู้ว่าความจริงเค้าอาจจะแค่เผลอกดโดนหรือกดดูไปเรื่อยๆแต่เพราะเค้าดูสตอรี่เราบ่อย เราก็ยิ่งแอบชอบและสนใจเค้ามากขึ้นเรื่อยๆ และชอบให้ความสำคัญกับโซเชี่ยลมีเดีย เช่น เค้าฟอลใคร ไลค์ใคร ด้วยความที่ไม่ค่อยได่เจอตัวกัน ช่วงนี้ก็ปกติเรื่อยๆมา แต่เรามีอาการหนักตรงที่ชอบรู้สึกเศร้าและดาวน์ๆเวลาเค้าไม่ดูสตอรี่ ทั้งๆที่เราเป็นแค่คนที่แอบชอบเค้า ทำไมเราต้องมาจมปลักกับความรู้สึกแย่ และเมื่อมีความคิดแบบนี้ ก็ยิ่งมองแต่ความแตกต่างของเรา แบบมองเห็นแต่ข้อเสียของตัวเอง โทษตัวเองว่าไม่ดีพอทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำอะไร มีใครมีประสบการณ์อยากแชร์ หรือมีความเห็นยังไง ช่วยกันเขียนมาเยอะๆเลยนะคะ🥺 เราอยากรู้ความคิดเห็นของทุกๆและเปิดใจฟังทุกๆอน่างเลยค่ะ จะตั้งใจอ่านค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะทุกคน เราจะผ่านมันไปให้ได้!!
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่