การย้ายค่ายเน็ตบ้าน ค่ายใหม่ต้องเดินสายใหม่ หรือใช้สายเดิมของค่ายเก่าครับ

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามครับ พึ่งย้ายค่ายเน็ตบ้านจากค่ายสีเลือด ไปค่ายสีธรรมชาติ (ที่พักเป็นคอนโด) วันที่ติดตั้งให้น้องมาช่วยดูแทน
     พอเลิกงานกลับมาน้องเล่าให้ฟังว่า ช่างไม่มีการเดินสายใหม่นะ ไม่มีการเปิดฝ้าใดๆ ใช้สายเส้นเดิม เหมือนไปจั้มสายสลับที่ตู้เอา
     เน็ตของค่ายใหม่ สามารถใช้งานได้นะครับ แต่ด้วยค่ายเดิมใช้งานมากว่า 5 ปีแล้ว และเน็ตก็มีปัญหาเรื่อยๆ จึงย้ายค่าย และคาดหวังว่าค่ายใหม่จะเดินสายใหม่เข้ามาในห้อง
      แล้วการใช้สายเส้นเดิมแบบนี้จะมีปัญหาในอนาคตไหมครับ หรือใช้ได้ปกติ (เป็นไฟเบอร์)​
      รบกวนผู้รู้ชี้แนะ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่